New Posts New Posts RSS Feed - Trường đào tạo ngành Thẩm định giá ở HCM
  FAQ FAQ  Forum Search   Events   Register Register  Login Login

Trường đào tạo ngành Thẩm định giá ở HCM

Post Reply Post Reply
Author
nvqn90 View Drop Down
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Status: Offline
Post Options Post Options   Thanks (0) Thanks(0)   Quote nvqn90 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: Trường đào tạo ngành Thẩm định giá ở HCM
    Posted: 06/01/2011 at 12:51
Các anh chị cho em hỏi hiện nay tại Thành Phố Hồ Chí Minh có các trường nào là đào tạo ngành thẩm định giá vậy?
Back to Top
BINH DINH TDG View Drop Down
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Post Options Post Options   Thanks (0) Thanks(0)   Quote BINH DINH TDG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06/01/2011 at 13:41
BẠN MUỐN HỌC THẨM ĐỊNH GIÁ TP HCM THÌ CÓ RẤT NHIỀU TRƯỜNG NHƯ:  ĐH KINH TẾ, ĐH TÀI CHÍNH MARKETING, ĐH HOA SEN....MÌNH THẤY BÊN MARKETING TỐT NHẤT NẾU BẠN MUỐN THỰC TẾ NGHỀ NGHIỆP, BÊN KINH TẾ CŨNG KHÁ TỐT VỀ LÝ THUYẾT. CHÚC BẠN THÀNH CÔNG
Back to Top
nhanuaf View Drop Down
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Post Options Post Options   Thanks (0) Thanks(0)   Quote nhanuaf Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18/02/2011 at 07:55
ngoài ra DH Nông Lâm TPHCM cũng có đào tạo chuyên ngành này. nhưng ở Nông Lâm thì thiên về hành chính hơn và bạn có thể đi thực tế để cọ sát nếu thấy cần thiết
nhanuaf
Back to Top
vntaivn View Drop Down
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Post Options Post Options   Thanks (0) Thanks(0)   Quote vntaivn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16/09/2011 at 16:06
anh BINH DINH TDG có thể nói rõ hơn cách đào tạo thực tế của MARKETING hơn các truờng khác ở điểm nào không ( mục đích câu hỏi của em chỉ muốn hoàn thiện kiến thức chứ không có ý ss truờng nào là tốt nhất)
Back to Top
MrDzitbau View Drop Down
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Post Options Post Options   Thanks (0) Thanks(0)   Quote MrDzitbau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12/10/2011 at 00:36
Bạn sẽ được học những môn chuyên đề về BĐS hay Máy_Thiết Bị(thường là năm học thứ 2) ...vv
Những môn này bạn hoc lý thuyết không nhiều mà đi "thực tế" nhiều hơn để làm bài báo nộp cho thầy cô vào cuối khóa học,bạn sẽ có cơ hội "cọ sát" nghành học của mình với thực tế
Đặc biệt: sinh viên "Khoa TĐG & Kinh doanh BĐS" của Trường ĐH Tài Chính Marketing còn vinh dự tham gia "Khảo sát giá đất các quận,huyện của khu vực TP.HCM" do UBND TP.HCM đề xuất và sẽ được cấp giấy chứng nhận (nếu bạn có tham gia và làm việc tích cực)
Back to Top
nhattan View Drop Down
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Post Options Post Options   Thanks (0) Thanks(0)   Quote nhattan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29/11/2011 at 16:48
Các anh chị cho mình hỏi với: Mình đã tốt nghiệp khoa Luật Thương Mại của ĐH Luật TP.HCM được khoảng 5 năm. Mình đang muốn ôn thi thẻ thẩm định viên. Tuy nhiên, đối tượng dự thi được quy định:
+ Có bằng tốt nghiệp từ đại học trở lên chuyên ngành: Vật giá; Thẩm định giá; Kế toán; Kiểm toán; Tài chính - Ngân hàng; Kinh tế; Kinh tế - Kỹ thuật; Quản trị kinh doanh; Luật Kinh tế.

+ Có thời gian công tác thực tế theo chuyên ngành đào tạo từ 03 năm (đủ 36 tháng) trở lên tính từ khi có bằng tốt nghiệp đại học theo chuyên ngành trên đây.
Từ khi ra trường mình làm việc tại một công ty định giá. Vậy xin hỏi các anh chị mình có đủ điều kiện dự thi hay không?
Xin cảm ơn các anh chị.
Back to Top
 Post Reply Post Reply
  Share Topic   

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.
Công ty CP Đầu tư và Thẩm định giá Việt Nam
Địa chỉ: P.108A & P.304 Tòa nhà Building, số 23 Láng Hạ, phường Thành Công, quận Ba Đình, thành phố Hà Nội.
Tel: 04.66755933 - 04.35190259 - 04.85875295 Fax: 04.35190018
Website: www.tdg.com.vn; www.dinhgia.com.vn; www.appraisal.com.vn